Đăng bài là một hình thức hiệu quả để tiếp cận khách hàng, vậy làm thế nào để đăng bài hàng loạt mà hiệu quả? Bài viết này mình sẽ hướng dẫn các bạn cách đăng bài tự động lên group facebook hiệu quả nhất 2024. Cùng theo dõi nhé!

1. Đăng bài tự động là gì?

Đăng bài trên facebook là hành động người dùng facebook đăng tải nội dung lên trang cá nhân, hội nhóm nhằm chia sẻ một thông tin nào đó đến tệp người quan tâm. Tệp người quan tâm ở đây có thể là bạn bè trên facebook hoặc người trong cùng hội nhóm và lượt người dùng facebook tự nhiên.

Đăng bài tự động là hành động đăng bài số lượng lớn, được sử dụng với mục đích quảng bá thông tin nào đó như sự kiện, sản phẩm dịch vụ đến với người dùng trên facebook. Thường được thực hiện trong các hội nhóm hoặc số lượng lớn fanpage.

Đọc thêm: Cách làm marketing online hiệu quả trên nền tảng facebook

2. Hướng dẫn đăng bài tự động lên group facebook

3. Cách đăng bài tự động lên group facebook hiệu quả

Việc đăng bài số lượng lớn rất dễ bị facebook đánh dấu là spam và bóp tương tác cho các bài đăng từ nick facebook đó trong tương lai. Vì vậy bạn cần đọc kĩ cách làm hiệu qua sau đây để đăng bài tối ưu:

• Trước khi đăng bài hay thường xuyên tương tác với hội nhóm muốn đăng. Để làm cho nick facebook của bạn có độ tin tưởng cao thì bài đăng sẽ có nhiều tương tác, dễ hiển thị.
  • Đăng bài với nội dung thu hút người đọc, mang lại giá trị cho người đọc
  • Sau khi đăng bài cần seeding tăng tương tác cho bài đăng để tăng tỉ lệ bài viết hiện thị

4. Kết luận

Bài viết này mình đã hướng dẫn các bạn cách đăng bài tự động lên group facebook hiệu quả nhất 2024. Hiện gặp lại các bạn trong một bài viết với nhiều giá trị hơn nữa từ mình nhé!