Chào các mom nhé hôm nay mình lại mang đến một món rất là đặc biệt đó chính là món bò cuộn măng tây thịt bò và măng tây là hai loại thực phẩm rất là bổ dưỡng cho những em bé. Còn giúp bé thông mình tăng sức đề kháng rất tốt, bổ máu nữa các mom ạ. Nếu như làm món bò xào măng tây hoặc là nấu bò lên rồi ăn kèm với măng tây thì nó rất là nhàm chán, vậy thì hãy cùng làm với mình món bò cuộn măng tây này nhé. Nguyên liệu không thể thiếu đó chính là thịt bò và măng tây ,chuẩn bị cho mình một miếng thịt bò ,hai đến ba cây măng tây, hành tây ,một muỗng cà phê bột tỏi hữu cơ ,và một muỗng cà phê bơ ghê.

hình ảnh

Măng tây thì mọi người đem đi rửa sạch sau đó luộc chín khi luộc cho vào một ít muối để măng được xanh nhé. Còn phần bò thì mọi người cũng rửa sạch, thái nhỏ( cho máy dễ xay) sau đó cho vào máy xay cùng với hành tây ,bột tỏi hữu cơ và ít bơ( nếu như bé ăn thôi chưa tốt thì có thể cho thêm một muỗng cà phê tinh bột bắp )xay cho đến khi bò nhuyễn mịn thì dằn bò ra giấy nến thật mỏng sau đó cho măng tây vào giữa và cuộn lại.

Sau đó thì mọi người cắt thành từng cuộn nhỏ( như kimbap ấy nhé) rồi đem áp chảo cho vào một xíu bơ, rồi cho bò vào để lửa nhỏ và lật 2 mặt đề bò chín điều hơn hoặc có thể là để nguyên cuộn áp chảo rồi cắt ra. Ăn cùng với một xíu cà chua bi có thể cho thêm một ít sốt me để đậm vị hơn nhé