Chào cả nhà ạ!

Mình đang phân vân chuyện công việc của bản thân. Mình và anh cùng quê, yêu rồi lấy nhau mới được hơn năm và mình cũng sắp sinh em bé đầu lòng. Hiện tại mình là giáo viên đã biên chế ở quê được 5 năm. Còn chồng mình thì đi làm xa, anh mở xưởng thêu vi tính. Xưởng nhà mình làm, không chung với ai cả. Xưởng tuy mở đc 1 năm nhưng cũng đang trên đà phát triển. Giờ thì hai vợ chồng mỗi người một nơi. Chồng mình thì lại rất dễ bị bạn bè rủ rê, chơi bời. Lúc nào mình cũng chỉ lo lắng là anh bị những anh em trên đấy rủ rê vì trước đây thanh niên anh cũng từng ham chơi. Hiện tại có gia đình anh cũng đã thay đổi nhiều rồi nhưng mình vẫn lo lắm. Bây giờ mình không biết là có nên bỏ biên chế để lên với anh cùng quản lý xưởng không nữa vì chồng mình k tính về quê làm và cũng vì chồng mình dễ bị rủ rê chơi bời nếu không có vợ ở gần. 

(Nói thêm chút là lên đấy mình có thể học vẽ mẫu thêu hoặc cũng có thể đi dạy nhưng chỉ là dạy tư hoặc dạy hợp đồng thôi, tại chuyển biên chế thì phải có quan hệ và mất khá nhiều tiền. Mà tiền thì bọn mình lại đầu tư vào xưởng cũng không phải là ít nên hiện tại k còn dư để chạy ngang biên chế. Nhưng sắp tới mình có con nhỏ nên chắc chuyện cv của mình trên đấy sẽ chưa sắp xếp được luôn ạ)

Mong mọi người cho mình xin chút ý kiến từ góc nhìn khách quan của mọi người ạ. Mình cảm ơn nhiều.